Qua 3 năm thực hiện Kết luận số 01-KL/TW ngày 18/5/2021 của Bộ Chính trị (khóa XIII) về tiếp tục thực hiện Chỉ thị số 05-CT/TW ngày 15/5/2016 của Bộ Chính trị “Về đẩy mạnh học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh”, trên địa bàn tỉnh ngày càng xuất hiện nhiều việc làm thiết thực, cụ thể và nhiều mô hình hay, sáng tạo, hiệu quả...
Những năm qua, các cấp công đoàn huyện Trực Ninh đã có nhiều cách làm sáng tạo, thiết thực, hiệu quả, từng bước đưa việc học tập và làm theo Bác trở thành việc làm thường xuyên trong đoàn viên, công nhân, viên chức, lao động (CNVCLĐ), góp phần tích cực vào đẩy mạnh hoạt động sản xuất, kinh doanh của doanh nghiệp và sự tăng trưởng kinh tế của địa phương.
Nhiều năm qua, ngành Giáo dục và Đào tạo (GD và ĐT) huyện Trực Ninh luôn gắn việc thực hiện nhiệm vụ chuyên môn với đẩy mạnh học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh.
Thời gian qua, việc thực hiện Kết luận số 01-KL/TW ngày 18/5/2021 của Bộ Chính trị về tiếp tục thực hiện Chỉ thị số 05-CT/TW về đẩy mạnh học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh được các cấp bộ Đoàn trong tỉnh thực hiện với nhiều hoạt động thiết thực, hiệu quả...
Thiết thực làm theo Bác bằng những hoạt động cụ thể, cán bộ, hội viên nông dân xã Yên Lương (Ý Yên) đã phát huy truyền thống lao động cần cù sáng tạo, nêu cao tinh thần đoàn kết, tích cực hưởng ứng 3 phong trào thi đua trọng tâm của Hội...
BÁO NAM ĐỊNH ĐIỆN TỬ
Tổng biên tập: Phạm Văn Trường
Phó Tổng biên tập: Trần Vân Anh, Nguyễn Thị Thu Thủy
Tòa soạn: Số 68 Trần Phú, TP Nam Định, tỉnh Nam Định
Điện thoại: 0228.3849386; Email: toasoanbnd@gmail.com
® Ghi rõ nguồn "Báo Nam Định" khi phát hành lại thông tin từ website này.