Chiều 26/7, đồng chí Tô Lâm, Chủ tịch nước, Trưởng Ban Lễ tang đọc Lời điếu tại Lễ truy điệu đồng chí Nguyễn Phú Trọng, Tổng Bí thư Ban Chấp hành Trung ương Đảng Cộng sản Việt Nam.
Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng kính mến của chúng ta không còn nữa, nhưng hình ảnh một nhà lãnh đạo trọn đời vì nước, vì dân mãi mãi in đậm trong trái tim người Việt Nam và bạn bè quốc tế.
Trải qua gần 60 năm công tác, trong đó có hơn 13 năm trên cương vị người đứng đầu Đảng Cộng sản Việt Nam, Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng luôn xác định mục tiêu xuyên suốt của sự nghiệp cách mạng Việt Nam là độc lập dân tộc gắn với chủ nghĩa xã hội...
Nam Định vinh dự, tự hào là một trong những địa phương nhận được nhiều sự quan tâm đặc biệt của đồng chí Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng. Trong thời gian giữ trọng trách Tổng Bí thư Ban Chấp hành Trung ương Đảng, đồng chí Nguyễn Phú Trọng đã hai lần về thăm, làm việc với Đảng bộ, chính quyền và nhân dân tỉnh Nam Định.
Những ngày qua, kể từ thời khắc 13 giờ 38 phút ngày 19/7/2024, đồng chí Tổng Bí thư Ban Chấp hành Trung ương Đảng Nguyễn Phú Trọng trút hơi thở cuối cùng, vĩnh viễn ra đi trong niềm tiếc thương vô hạn của Đảng, Nhà nước, cán bộ, đảng viên, quân và dân cả nước, kiều bào ta ở nước ngoài và gia đình đồng chí. Đây là một mất mát lớn lao không thể bù đắp!
BÁO NAM ĐỊNH ĐIỆN TỬ
Tổng biên tập: Phạm Văn Trường
Phó Tổng biên tập: Trần Vân Anh, Nguyễn Thị Thu Thủy
Tòa soạn: Số 68 Trần Phú, TP Nam Định, tỉnh Nam Định
Điện thoại: 0228.3849386; Email: toasoanbnd@gmail.com
® Ghi rõ nguồn "Báo Nam Định" khi phát hành lại thông tin từ website này.