Nam Định vinh dự, tự hào là một trong những địa phương nhận được nhiều sự quan tâm đặc biệt của đồng chí Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng. Trong thời gian giữ trọng trách Tổng Bí thư Ban Chấp hành Trung ương Đảng, đồng chí Nguyễn Phú Trọng đã hai lần về thăm, làm việc với Đảng bộ, chính quyền và nhân dân tỉnh Nam Định.
Ngày 11/11/2012, Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng và Đoàn công tác của Trung ương về thăm, làm việc tại xã Hải Trung; dự Ngày hội Đại đoàn kết toàn dân tộc tại khu dân cư xóm 4, xã Hải Bắc (Hải Hậu). Chứng kiến sự khởi sắc của các vùng quê trong huyện, Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng hoan nghênh các cấp uỷ Đảng, chính quyền huyện Hải Hậu đã chú trọng đổi mới phương thức lãnh đạo của Đảng, xây dựng Đảng, hệ thống chính trị trong sạch, vững mạnh. Vận dụng sáng tạo những chủ trương của Đảng, chính sách pháp luật của Nhà nước vào thực tế địa phương; tập trung phát triển kinh tế, văn hóa, xã hội, đồng thời chăm lo cải thiện đời sống nhân dân, xây dựng Hải Hậu xứng danh "Vùng biển sáng Anh hùng".
Một sớm hè thong thả, có dịp dạo bước ngắm những hàng cau xanh mướt toả bóng giữa những xóm làng rộng dài mênh mông của vùng quê biển Hải Hậu bỗng cảm thấy bình yên đến lạ. Chắt chiu chỗ đất mềm, “nạc” đầu ngõ, ven đường làng, người dân quê không tiếc công sức trồng, chăm bẵm những hàng cau. Để làng quê hôm nay xanh mát bóng cau, tươi tốt những giàn trầu, tô thắm vẻ đẹp quê hương.
BÁO NAM ĐỊNH ĐIỆN TỬ
Tổng biên tập: Phạm Văn Trường
Phó Tổng biên tập: Trần Vân Anh, Nguyễn Thị Thu Thủy
Tòa soạn: Số 68 Trần Phú, TP Nam Định, tỉnh Nam Định
Điện thoại: 0228.3849386; Email: toasoanbnd@gmail.com
® Ghi rõ nguồn "Báo Nam Định" khi phát hành lại thông tin từ website này.