Hướng về cơ sở, chăm lo, nâng cao đời sống vật chất, tinh thần cho đoàn viên, người lao động là một trong những nhiệm vụ quan trọng của tổ chức công đoàn.
Thấm nhuần đạo lý “Uống nước nhớ nguồn”, những năm qua cùng với thực hiện tốt chế độ, chính sách của Đảng, Nhà nước đối với người có công (NCC) với cách mạng, Đảng bộ, chính quyền và các tầng lớp nhân dân trong tỉnh đã chung tay tổ chức tốt phong trào "Đền ơn, đáp nghĩa"...
Năm học 2024-2025, quy mô học sinh trong độ tuổi vào lớp đầu các cấp tiểu học, THCS, THPT tiếp tục tăng. Sở Giáo dục và Đào tạo (GD và ĐT) đã chủ động xây dựng kế hoạch, phối hợp các địa phương chỉ đạo các cơ sở giáo dục (CSGD) thực hiện nghiêm công tác tuyển sinh.
Với nhiều giải pháp đồng bộ, Cuộc vận động (CVĐ) “Người Việt Nam ưu tiên dùng hàng Việt Nam” được Mặt trận Tổ quốc (MTTQ) các cấp trong tỉnh triển khai rộng khắp...
Phát huy vai trò đại diện, chăm lo, bảo vệ quyền, lợi ích hợp pháp, chính đáng của người lao động, những năm qua, Công đoàn các khu công nghiệp (KCN) tỉnh đã chỉ đạo và phối hợp với các tổ chức công đoàn cơ sở...
BÁO NAM ĐỊNH ĐIỆN TỬ
Tổng biên tập: Phạm Văn Trường
Phó Tổng biên tập: Trần Vân Anh, Nguyễn Thị Thu Thủy
Tòa soạn: Số 68 Trần Phú, TP Nam Định, tỉnh Nam Định
Điện thoại: 0228.3849386; Email: toasoanbnd@gmail.com
® Ghi rõ nguồn "Báo Nam Định" khi phát hành lại thông tin từ website này.