Thấm nhuần đạo lý “Uống nước nhớ nguồn”, những năm qua cùng với thực hiện tốt chế độ, chính sách của Đảng, Nhà nước đối với người có công (NCC) với cách mạng, Đảng bộ, chính quyền và các tầng lớp nhân dân trong tỉnh đã chung tay tổ chức tốt phong trào "Đền ơn, đáp nghĩa"...
Huyện Nam Trực có hệ thống ao, hồ, sông, ngòi dầy đặc, tiềm ẩn nguy cơ xảy ra tai nạn đuối nước. Để chủ động các biện pháp phòng, chống đuối nước, đặc biệt trong thời gian học sinh nghỉ hè, UBND huyện đã chỉ đạo các xã, thị trấn, các ngành đẩy mạnh công tác tuyên truyền, tổ chức nhiều hoạt động thiết thực nhằm nâng cao nhận thức, kỹ năng phòng chống đuối nước cho trẻ.
Trong thời đại số, cuộc sống của mỗi người ngày càng phụ thuộc nhiều hơn vào internet bởi mạng lưới thông tin rộng lớn và kết nối xã hội.
Triển khai phong trào thi đua “Phụ nữ tích cực học tập, lao động sáng tạo, xây dựng gia đình hạnh phúc” do Trung ương Hội Liên hiệp Phụ nữ (LHPN) Việt Nam phát động, các cấp Hội Phụ nữ huyện Hải Hậu đã cụ thể hóa, đổi mới cách thức triển khai phù hợp với từng đối tượng, địa bàn.
Nhằm giúp đỡ cải thiện chất lượng cuộc sống của cá nhân, hộ gia đình có thu nhập thấp, đặc biệt ưu tiên phụ nữ nghèo, yếu thế, thời gian qua Tổ chức Tài chính vi mô TNHH Một thành viên Tình Thương (TYM) chi nhánh thành phố Nam Định...
BÁO NAM ĐỊNH ĐIỆN TỬ
Tổng biên tập: Phạm Văn Trường
Phó Tổng biên tập: Trần Vân Anh, Nguyễn Thị Thu Thủy
Tòa soạn: Số 68 Trần Phú, TP Nam Định, tỉnh Nam Định
Điện thoại: 0228.3849386; Email: toasoanbnd@gmail.com
® Ghi rõ nguồn "Báo Nam Định" khi phát hành lại thông tin từ website này.