Hướng về cơ sở, chăm lo, nâng cao đời sống vật chất, tinh thần cho đoàn viên, người lao động là một trong những nhiệm vụ quan trọng của tổ chức công đoàn.
Thấm nhuần đạo lý “Uống nước nhớ nguồn”, những năm qua cùng với thực hiện tốt chế độ, chính sách của Đảng, Nhà nước đối với người có công (NCC) với cách mạng, Đảng bộ, chính quyền và các tầng lớp nhân dân trong tỉnh đã chung tay tổ chức tốt phong trào "Đền ơn, đáp nghĩa"...
Thấm nhuần lời dạy của Bác Hồ: “Bồi dưỡng thế hệ cách mạng cho đời sau là việc làm rất quan trọng và cần thiết”, Hội Cựu chiến binh (CCB) các cấp trong tỉnh đã tăng cường công tác tuyên truyền, giáo dục truyền thống cách mạng cho thế hệ trẻ.
Năm học 2024-2025, quy mô học sinh trong độ tuổi vào lớp đầu các cấp tiểu học, THCS, THPT tiếp tục tăng. Sở Giáo dục và Đào tạo (GD và ĐT) đã chủ động xây dựng kế hoạch, phối hợp các địa phương chỉ đạo các cơ sở giáo dục (CSGD) thực hiện nghiêm công tác tuyển sinh.
Hội Cựu chiến binh (CCB) xã Trực Đạo (Trực Ninh) hiện có 633 hội viên, sinh hoạt tại 8 chi hội. Những năm qua, Hội CCB xã đã triển khai nhiều hoạt động thiết thực, hiệu quả, từng bước thay đổi nhận thức của cán bộ, hội viên...
BÁO NAM ĐỊNH ĐIỆN TỬ
Tổng biên tập: Phạm Văn Trường
Phó Tổng biên tập: Trần Vân Anh, Nguyễn Thị Thu Thủy
Tòa soạn: Số 68 Trần Phú, TP Nam Định, tỉnh Nam Định
Điện thoại: 0228.3849386; Email: toasoanbnd@gmail.com
® Ghi rõ nguồn "Báo Nam Định" khi phát hành lại thông tin từ website này.