Năm học 2024-2025, quy mô học sinh trong độ tuổi vào lớp đầu các cấp tiểu học, THCS, THPT tiếp tục tăng. Sở Giáo dục và Đào tạo (GD và ĐT) đã chủ động xây dựng kế hoạch, phối hợp các địa phương chỉ đạo các cơ sở giáo dục (CSGD) thực hiện nghiêm công tác tuyển sinh.
Kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024 là một kỳ thi tiếp tục thành công của giáo dục Nam Định với nhiều thành tích chung của thầy và trò khối 12 toàn tỉnh cũng như của nhiều cá nhân; trong đó phải kể đến 2 nữ sinh là Phạm Thị Trà My và Đoàn Tú Anh vượt khó vươn lên đạt thành tích cao ở tổ hợp khối C00 với điểm số lần lượt là 29,75 điểm và 29,5 điểm. Với số điểm này, các em trở thành thủ khoa và á khoa toàn quốc.
Trong Kỳ thi tốt nghiệp THPT năm 2024, toàn quốc có 2 thí sinh đạt điểm 10 môn Ngữ văn là em Phạm Quỳnh Anh, học sinh Trường THPT Mỹ Tho, huyện Ý Yên và em Huỳnh Hồng Như, Trường THPT Chu Văn An, tỉnh Đồng Tháp.
Năm học 2023-2024, ngành Giáo dục và Đào tạo (GD và ĐT) thành phố Nam Định đã ghi dấu ấn đậm nét về chất lượng giáo dục mũi nhọn khi đứng thứ Nhất toàn đoàn trong khối 10 huyện, thành phố tham dự kỳ thi học sinh giỏi (HSG) cấp tỉnh...
Thực hiện chủ đề năm học 2023-2024 “Xây dựng trường mầm non hạnh phúc lấy trẻ em làm trung tâm” gắn với việc nâng cao chất lượng thực hiện chuyên đề “Xây dựng trường mầm non lấy trẻ làm trung tâm giai đoạn 2021-2025”, các trường mầm non ở Nghĩa Hưng đã triển khai nhiều giải pháp phù hợp, hiệu quả, qua đó tạo môi trường thân thiện, lành mạnh để trẻ cảm nhận được niềm vui, hứng khởi mỗi ngày đến trường.
BÁO NAM ĐỊNH ĐIỆN TỬ
Tổng biên tập: Phạm Văn Trường
Phó Tổng biên tập: Trần Vân Anh, Nguyễn Thị Thu Thủy
Tòa soạn: Số 68 Trần Phú, TP Nam Định, tỉnh Nam Định
Điện thoại: 0228.3849386; Email: toasoanbnd@gmail.com
® Ghi rõ nguồn "Báo Nam Định" khi phát hành lại thông tin từ website này.