Đúng 15 giờ ngày 26/7/2024, Lễ an táng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng được cử hành trọng thể tại Nghĩa trang Mai Dịch, Hà Nội.
Chiều 26/7, đồng chí Tô Lâm, Chủ tịch nước, Trưởng Ban Lễ tang đọc Lời điếu tại Lễ truy điệu đồng chí Nguyễn Phú Trọng, Tổng Bí thư Ban Chấp hành Trung ương Đảng Cộng sản Việt Nam.
Sáng 26/7, tại Nhà Tang lễ Quốc gia số 5 Trần Thánh Tông (Hà Nội), Đoàn đại biểu Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ Việt Nam tỉnh Nam Định do đồng chí Phạm Gia Túc, Ủy viên BCH Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy làm Trưởng đoàn...
Sáng nay (26/7), Lễ viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng tiếp tục được tổ chức trọng thể đồng thời tại Nhà tang lễ Quốc gia số 5 Trần Thánh Tông (Hà Nội); Hội trường Thống Nhất (TP.HCM) và tại quê nhà thôn Lại Đà, xã Đông Hội, huyện Đông Anh (Hà Nội) từ 7h đến 13h.
Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng kính mến của chúng ta không còn nữa, nhưng hình ảnh một nhà lãnh đạo trọn đời vì nước, vì dân mãi mãi in đậm trong trái tim người Việt Nam và bạn bè quốc tế.
BÁO NAM ĐỊNH ĐIỆN TỬ
Tổng biên tập: Phạm Văn Trường
Phó Tổng biên tập: Trần Vân Anh, Nguyễn Thị Thu Thủy
Tòa soạn: Số 68 Trần Phú, TP Nam Định, tỉnh Nam Định
Điện thoại: 0228.3849386; Email: toasoanbnd@gmail.com
® Ghi rõ nguồn "Báo Nam Định" khi phát hành lại thông tin từ website này.