Những năm qua, huyện Nam Trực đã tập trung chỉ đạo các xã, thị trấn trên địa bàn huyện đẩy mạnh cải cách hành chính (CCHC) gắn với chuyển đổi số, trọng tâm là tăng cường ứng dụng công nghệ, nâng cao chất lượng cung cấp dịch vụ công trực tuyến, lấy người dân, doanh nghiệp là chủ thể, trung tâm để phục vụ.
Với cách mạng công nghiệp 4.0, việc ứng dụng công nghệ số vào phát triển nông nghiệp đã và đang góp phần nâng cao giá trị sản phẩm, trở thành động lực để phát triển kinh tế của địa phương.
Sau khi về đích nông thôn mới (NTM) nâng cao năm 2021, Đảng bộ, chính quyền và nhân dân xã Nam Mỹ (Nam Trực) đoàn kết, tập trung xây dựng NTM kiểu mẫu với tiêu chí nổi trội là chuyển đổi số (CĐS).
Số hóa hồ sơ, kết quả giải quyết thủ tục hành chính (TTHC) là một trong những nhiệm vụ trọng tâm, quan trọng trong xây dựng chính quyền số, góp phần từng bước hình thành kho quản lý dữ liệu điện tử của tổ chức, cá nhân trên cổng dịch vụ công (DVC) của tỉnh...
Chuyển đổi số không còn là sự lựa chọn mà là nhiệm vụ đặt ra đối với từng cơ quan báo chí, cơ sở truyền thông, để vừa phục vụ tốt nhất, nhanh nhất nhu cầu thông tin của công chúng, vừa phù hợp với xu thế phát triển chung của thời đại, đồng thời tối ưu hóa các nguồn lực cho sự phát triển của báo chí, truyền thông.
BÁO NAM ĐỊNH ĐIỆN TỬ
Tổng biên tập: Phạm Văn Trường
Phó Tổng biên tập: Trần Vân Anh, Nguyễn Thị Thu Thủy
Tòa soạn: Số 68 Trần Phú, TP Nam Định, tỉnh Nam Định
Điện thoại: 0228.3849386; Email: toasoanbnd@gmail.com
® Ghi rõ nguồn "Báo Nam Định" khi phát hành lại thông tin từ website này.