Hiến máu tình nguyện là nghĩa cử cao đẹp, thể hiện tinh thần tương thân tương ái giúp đỡ những người bệnh đang cần máu. Trong những năm qua, hàng trăm nghìn cá nhân trên địa bàn tỉnh đã sẻ chia những “giọt hồng” quý giá của mình qua các Ngày hội hiến máu tình nguyện do các cấp, các ngành, đơn vị tổ chức. Chị Lê Thị Hạnh, nhân viên y tế Trường Tiểu học xã Yên Thọ (Ý Yên) đã 36 lần hiến máu tình nguyện trong 10 năm qua.
Thông tin bạn đọc
Đóng Lưu thông tin