Trong niềm tiếc thương sâu sắc trước sự ra đi của Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng, nhiều nhà lãnh đạo các nước đã gửi điện/thư chia buồn, tới viếng và ghi sổ tang với những dòng cảm xúc chân tình, đánh giá cao những đóng góp to lớn của Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng đối với sự nghiệp phát triển của Việt Nam và củng cố mối quan hệ hữu nghị với các nước.
Nhà báo Phạm Trung Tuyến (Đài Tiếng nói Việt Nam) chia sẻ những cảm xúc và nghĩ suy khi ông chứng kiến dòng người xếp hàng dài đến khuya muộn để viếng Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng. Theo nhà báo, ẩn chứa trong đó là ước vọng lớn lao của nhân dân.
Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng kính mến của chúng ta không còn nữa, nhưng hình ảnh một nhà lãnh đạo trọn đời vì nước, vì dân mãi mãi in đậm trong trái tim người Việt Nam và bạn bè quốc tế.
Trải qua gần 60 năm công tác, trong đó có hơn 13 năm trên cương vị người đứng đầu Đảng Cộng sản Việt Nam, Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng luôn xác định mục tiêu xuyên suốt của sự nghiệp cách mạng Việt Nam là độc lập dân tộc gắn với chủ nghĩa xã hội...
Những ngày qua, kể từ thời khắc 13 giờ 38 phút ngày 19/7/2024, đồng chí Tổng Bí thư Ban Chấp hành Trung ương Đảng Nguyễn Phú Trọng trút hơi thở cuối cùng, vĩnh viễn ra đi trong niềm tiếc thương vô hạn của Đảng, Nhà nước, cán bộ, đảng viên, quân và dân cả nước, kiều bào ta ở nước ngoài và gia đình đồng chí. Đây là một mất mát lớn lao không thể bù đắp!
BÁO NAM ĐỊNH ĐIỆN TỬ
Tổng biên tập: Phạm Văn Trường
Phó Tổng biên tập: Trần Vân Anh, Nguyễn Thị Thu Thủy
Tòa soạn: Số 68 Trần Phú, TP Nam Định, tỉnh Nam Định
Điện thoại: 0228.3849386; Email: toasoanbnd@gmail.com
® Ghi rõ nguồn "Báo Nam Định" khi phát hành lại thông tin từ website này.