Ngày 3-3-2016, Hội đồng Bầu cử quốc gia đã ban hành Nghị quyết số 53/NQ-HĐBCQG về số đơn vị bầu cử, danh sách các đơn vị bầu cử và số lượng đại biểu Quốc hội được bầu ở mỗi đơn vị bầu cử của các tỉnh, thành phố trực thuộc Trung ương.
![]() |
Tại hội nghị hiệp thương lần thứ nhất giới thiệu người ra ứng cử đại biểu HĐND tỉnh Nam Định khóa XVIII, nhiệm kỳ 2016-2021. Ảnh: Văn Huỳnh |
Tỉnh Nam Định: Số đơn vị bầu cử là ba; số đại biểu Quốc hội được bầu là chín. Trong đó: Đơn vị số 1: Gồm Thành phố Nam Định và các huyện: Mỹ Lộc, Vụ Bản, Ý Yên; số đại biểu Quốc hội được bầu là ba. Đơn vị số 2: Gồm các huyện: Nam Trực, Nghĩa Hưng và Trực Ninh; số đại biểu Quốc hội được bầu là ba. Đơn vị số 3: Gồm các huyện: Xuân Trường, Giao Thủy và Hải Hậu; số đại biểu Quốc hội được bầu là ba./.